Sở Nông nghiệp và PTNT tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện
Hưởng ứng chương trình “Hành trình đỏ - Kết nối dòng máu Việt” lần thứ XII năm 2024, sáng 12/7, Sở Nông nghiệp và PTNT tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện năm 2024.
Page Content
Trong những năm qua, cùng với phong trào hiến máu tình nguyện rộng khắp trên cả nước, phong trào hiến máu tình nguyện tại tỉnh Thanh Hóa nói chung, Sở Nông nghiệp và PTNT Thanh Hóa nói riêng đã được tổ chức một cách bài bản, lan tỏa và thu hút đông đảo cán bộ, công chức, viên chức, người lao động. Qua đó, đã xuất hiện nhiều gương CB, CC, VC, NLĐ tham gia hiến máu nhiều lần, chia sẻ những giọt máu quý báu cho những người đang cần máu, giúp họ vượt qua bệnh tật, được sống mạnh khỏe, bình an.
Hiến máu cứu người là nghĩa cử cao đẹp, thể hiện tính nhân văn và trách nhiệm với cộng đồng của CB, CC, VC, NLĐ Sở Nông nghiệp và PTNT. Tham gia buổi hiến máu có hơn 200 CB, CC, VC, NLĐ thuộc các đơn vị, kết quả thu nhận được gần 200 đơn vị máu.
Một số hình ảnh tại buổi hiến máu
![](/portal/Photos/2024-07-12/ce77076ac74cb08d12.jpg)
![](/portal/Photos/2024-07-12/21ac02d788d0383d14.jpg)
![](/portal/Photos/2024-07-12/1e66a8d00aeb49cd15.jpg)